Trang chủ Tin tức Thông tin sản phẩm Những điều cần biết về thuốc giảm sốt Tylenol 500mg

Những điều cần biết về thuốc giảm sốt Tylenol 500mg

Posted on - 26 lượt xem

Triệu chứng cảm cúm kéo dài, đau lưng, đau đầu bất chợt khiến bạn cảm thấy mệt mỏi. Thay vì phải sử dụng những toa thuốc kháng sinh có hiệu quả nhất thời. Bạn có thể sử dụng thuốc giảm sốt Tylenol để chấm dứt cơn đau đang hành hạ bản thân? Hãy cùng chúng tôi tìm hiểu về sản phẩm này ngay dưới đây!

1. Công dụng thuốc giảm sốt Tylenol Extra Strength 500mg

Thuốc giảm sốt Tylenol Extra Strength 500mg nổi bật với công dụng giảm nhanh các cơn đau khiến bệnh mệt mỏi và khổ sở mỗi ngày. Sản phẩm này có chứa hàm lượng lớn Paracetamol, giúp chuyển hóa các hoạt tính của Phenacetin, thay thế hiệu quả aspirin.

Thuốc giảm sốt Tylenol 500mg hàng chính hãng
Thuốc giảm sốt Tylenol 500mg hàng chính hãng

Paracetamol làm giảm thân nhiệt ở người bệnh nhanh chóng. Cơ chế tác dụng trực tiếp lên vùng dưới đồi, gây hạ nhiệt, tỏa nhiệt nhanh do hiện tượng giãn mạch máu và tăng lưu lượng máu ngoại biên.

Ngoài ra, tylenol 500mg còn có chứa acetaminophen giúp tạm thời giảm các cơn đau do đau đầu, đau nhức cơ bắp, đau lưng, viêm khớp, đau răng, đau bụng kinh,…

2. Tylenol Extra Strength 500mg dành cho những đối tượng nào?

  • Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi
  • Người đang gặp phải các cơn đau nhức hoặc cơ thể bị nóng sốt

3. Các thành phần có trong thuốc giảm sốt Tylenol

Các thành phần chứa trong Tylenol Extra Strength 500mg: Acetaminophen 500mg, carnauba sáp, dầu thầu dầu, bột bắp, muối nhôm, FD&C red # 40, hypromellose, magnesi stearat, polyethylene glycol, cellulose bột, tinh bột tiền gelatin hóa, propylene glycol, cánh kiến đỏ, sodium starch glycolate, titanium dioxide.

4. Hướng dẫn sử dụng Tylenol 500mg

  • Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi sử dụng 2 viên cách nhau 6 giờ. Không sử dụng quá 6 viên trong vòng 24 giờ và sử dụng không quá 10 ngày liên tiếp.
  • Phụ nữ đang mang thai và cho con bú không được sử dụng
  • Chống chỉ định với người nghiện rượu hoặc người đang bị bệnh gan
  • Chỉ sử dụng đúng liều cho phép

5. Có nên sử dụng Tylenol Extra Strength 500mg thường xuyên không?

Do sản phẩm này có chứa tới 500mg acetaminophen. Nếu sử dụng với hàm lượng hơn 4000 mg acetaminophen trong vòng 24 giờ hoặc dùng chung với các loại thuốc khác có chứa acetaminophen hoặc đồng thời sử dụng nhiều đồ uống có cồn  sẽ là nguyên nhân gây tổn thương gan nghiêm trọng.

Do vậy, không nên quá lạm dụng Tylenol Extra Strength mỗi khi có cơn đau hoặc sốt. Cần phải sử dụng theo đúng liều lượng đã khuyến cáo để mang lại hiệu quả cao nhất.

Viên uống giảm sốt Tylenol Extra Strength 500mg phổ biến trên toàn thế giới và được rất nhiều chuyên gia khuyên dùng. Hãy liên hệ với Pakago ngay hôm nay để order hàng Mỹ chính hãng. Thông tin liên hệ:

  • Hotline: 0886 788 247
  • Email: hotro@pakago.com

Bình luận Facebook

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Name *
Email *
Địa chỉ *
Điện thoại *